Đã Chết Hội Pzồ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

tình yêu đi mượn

Go down

tình yêu đi mượn Empty tình yêu đi mượn

Bài gửi  Admin Sun Jan 03, 2010 11:50 pm

Tình yêu đi mượn...

Có lẽ, đã tồn tại một thứ tình cảm như thế
Na ná như tình yêu nhưng lại chẳng phải tình yêu…
Nồng nhiệt hơn tình bạn nhưng đôi lúc lại lạnh nhạt hơn người dưng…
Hay gọi cách khác thì nó là một thứ tình cảm bù trừ...
Gần giống như tình yêu - Một tình yêu đi mượn.

TÌNH YÊU ĐI MƯỢN
"Anh, em sợ một ngày nào đó anh sẽ bỏ em…".

"Bỏ ư? Có yêu đâu mà bỏ. Chưa bao giờ ta yêu nhau em à, sao em phải sợ điều đó chứ".

"Ừ nhỉ, có yêu đâu mà sợ… không yêu... và sẽ chẳng bao giờ yêu…".

Bất chợt, thấy chuyện chúng mình sao mà giống như thế wá. Giống đến 1 cách lạ lùng.
2 đứa mình chưa phải là gì của nhau, hay đã từng là-của-nhau và giờ đây đã mất nhau????
Giờ thì hỉu ra mọi chuyện, mình chưa-từng-là-gì-của-nhau. Cái ranh giới mong manh giữa tình bạn va ø tình yeâu, đã đôi lần 2 đứa định bước qua nhưng roài... lùi lại, vì 1 cái gì đó... ngăn cản cả 2 tiến thêm 1 bước nữa, xa hơn tình bạn 1 chút.
Uh, Quá Khứ... cái bóng của quá khứ cứ đè nặng trên vai 2 đứa. Có đôi lần đã tưởng rằng đã thật sự wên đi quá khứ, nhưng .... ko thể nào ... quá khứ vẫn cứ hiện diện ở 1 góc khuất nào đó trong tâm hồn ... chỉ là ở 1 góc khuất ... nhưng lại có đủ sức khiến người ta nhớ đến mỗi khi gần như lạc bước.
Đã bao lần tự hỏi, bọn mình là j của nhau nhỉ? Nồng nhiệt hơn tình bạn 1 chút nhưng lại chưa đủ thắm thiết như 1 tình iu, có đôi khi thấy rằng mình cứ như là người xa lạ ... xa lạ đến tàn nhẫn!!!
Giờ thì hỉu, 2 đứa mình chỉ là "tình iu đi mượn". Chỉ là ...1 chút ngộ nhận... 1 chút xao lòng...
Chính vì là "tình iu đi mượn" nên chẳng thể nào giành được 1 ngăn trong trái tim người kia.
Vì là "tình iu đi mượn" nên mới mong manh như vậy, đến lúc thấy ko cần nữa ... thì thui, trả lại nhau tất cả nhé, ko thèm MƯỢN nữa.
Vì là "tình iu đi mượn" nên chẳng cần bận tâm xem sau đó người kia ra sao, chấm dứt mà ko cần lí do, cũng ko có gì áy náy.
Vì là "tình iu đi mượn" ....
Uh, chỉ là TÌNH IU ĐI MƯỢN!
Nhưng... có 1 người lại ko nghĩ tất cả chỉ đơn giản là "tình iu đi mượn"
Có 1 người ... thật sự đã dành cho người kia 1 nơi thật ấm áp trong trái tim mình.
Có 1 người ... đau khổ khi nhận ra rằng đó chỉ là "tình iu đi mượn" đối với người kia
Có 1 người ... bỗng thấy ghét cái Quá Khứ cuûa người kia, cái Quá Khứ đã đè nặng trái tim người kia
Có 1 người ... ko chấp nhận 1 kết thúc như zậy
Có 1 người ... vẫn đang chìm đắm trong quá khứ, quá khứ đầy ắp hình ảnh của người kia

Có 1 người ... nhận ra rằng ... chưa bao giờ có suy nghĩ... đó chỉ đơn giản là... TÌNH IU ĐI MƯỢN
Chưa bao h đến với người đó chỉ là để quên đi những chuyện buồn, chỉ là 1 nơi để dựa vào lúc thấy hụt hẫng.
Thật sự ... chưa bao giờ xem đó là "tình iu đi mượn".....

Admin
Admin

https://he0kut30305.forumvi.com